BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣọ aláràǹbarà, àwòjú àwòyanu, iyì àti ẹ̀yẹ àtàwọn àwòrán míràn tó jojú ní gbèsè rèé níbi ayẹyẹ Ojude Ọba
Published
8 Òkùdu 2025
Ìye àkókó tí a fi kà á: Ìṣẹ́jú 3
Skip Móríwú and continue reading
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
05:08
Fídíò,
Emi ni obìńrin àkọ́kọ́ tí yóò lo wáyà iná tí kò wúlò láti ṣe iṣẹ́ ọ̀nà àwòrán - Patience Adekunle
, Duration5,08
02:35
Fídíò,
"Ó ṣe ni láàánú pé gómìnà tó fi ebi pa aráàlú, tí kò ṣe dáadáa, ni wọ́n tún fi màgòmágó dá padà síjọba"
, Duration2,35
01:46
Fídíò,
Líla ọwọ́ sí àwọn ẹbí àti ọ̀rẹ́ rẹ lè jẹ́ kí ẹ̀mí ré gùn - Ìwádìí
, Duration1,46
03:29
Fídíò,
Ìjọba Aiyedatiwa fẹ́ lé wa kúrò ní Agọ Ireti, ó tún kọ̀ láti fún wa ní owó oṣù wa – Àwọn olùgbé Agọ Ireti
, Duration3,29
02:38
Fídíò,
Abula: Eré ìdárayá tiwantiwa tí wọ́n fi orúkọ àmàlà, gbẹ̀gìrì àti ewédú sọ tó ti wá ń di gbajúmọ̀ káàkiri
, Duration2,38
04:55
Fídíò,
Ẹ má sá fún ọmọ ẹlẹ́gbẹ́, ẹnikẹ́ni tó bá fẹ́ wọn yóò là – Ifatolani Ayoka, Olórí emèrè ṣàlàyé
, Duration4,55
05:47
Fídíò,
Ademola Adeleke àti APC sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí ara wọn lẹ́yìn ìjà òṣèlú tó wáyé l'Osun
, Duration5,47
01:13
Fídíò,
Ìdí mẹ́rin tí nǹkan ọkùnrin ṣe máa ń nàró ní àárọ̀ tí wọn bá jí
, Duration1,13
05:36
Fídíò,
"Àwọn agbébọn tó ń jà fún ẹ̀sìn gan ń lo òògùn ìbílẹ̀, ṣé ìjọba le fi 1000 Kùránì àti 1m Bíbélì jagun agbébọn báyìí?"
, Duration5,36
03:47
Fídíò,
Ó pẹ́ tí mo ti sá kúrò nílé, mo rán ara mi ní fásitì, ọjọ́ kan làwọn òbí mi rí mi lórí Tẹlifísàn bíi gbajúmọ̀ akọrin - Shodey
, Duration3,47
03:05
Fídíò,
"Ìdájọ́ ikú tí wọ́n dá fún àwọn tó kọlu ṣọ́ọ̀ṣì Owo kò dá ọmọ mi àti àbúrò mi méjì tí wọ́n pa padà"
, Duration3,05
01:27
Fídíò,
Bí o bá ń pẹ́ kí o tó sùn lálẹ́, ewu ń bẹ fún ìlera ọpọlọ rẹ
, Duration1,27
04:11
Fídíò,
Bàbá mi ló pàṣẹ fún mi lójú àlá pé kí n máa múra bí ọkùnrin – Funmilayo Elemure Ogunyemi
, Duration4,11
End of Móríwú
Àwọn afíkun lórí ìròyìn yìí
Òní layẹyẹ Ojúde Ọba 2025 n'Ijebu-Ode, wo bí nǹkan ṣe ń lọ
8 Òkùdu 2025
Ẹ wo bí ìgbáradì ṣe ń lọ ní Ijebu Ode fún ọdún Ojude Oba 2025
7 Òkùdu 2025
Ìròyìn tó ṣe kókó
Ìbejì ló wù wá láti fẹ́ láti ilẹ̀, a ti wà pọ̀ fún ọdún mẹ́wàá, a fẹ́ fẹ́ àwọn ìbejì kan tẹ́lẹ̀ àmọ́ ìwà àti ẹ́jẹ́ wa kò papọ̀ - Ìbejì Oguntoye
23 Òkùdu 2026
"Búrẹ́dì ni ọkọ mi lọ rà fún àkọ́bí wa, tí wọ́n fi ṣá a pa ní ọ̀sẹ̀ kan lẹ́yìn ìkómọ ọmọ wa kejì"
23 Òkùdu 2026
Ọkùnrin kan rèé tó ti wà lórí ìdúró fún ọdún márùn-ún láì jòkòó tàbí dùbúlẹ̀
23 Òkùdu 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
A ti mú afurasí ọ̀daràn tó gé orí ọmọ ni Idanre, ìwádìí ti bẹ̀rẹ̀- Ọlọpaa Ondo
19 Òkùdu 2026
Ìgboro dàrú n'Ilorin lẹ́yìn ìròyìn tó tàn kálẹ̀ pé àwọn agbébọn ti ya wọ àwọn ilé ẹ̀kọ́, ọlọ́pàá kìlọ̀
18 Òkùdu 2026
"Ọlọ́run kò dàbí ènìyàn," mínísítà fún epo rọ̀bì tẹ́lẹ̀ sọ̀rọ̀ sókè lẹ́yìn tí ilé ẹjọ́ ní kò jẹ̀bi ẹ̀sùn rìbá gbígbà tí wọ́n fi kàn án
18 Òkùdu 2026
"Adedibu ò kú o, a sì ń rí Baálẹ̀ Molete"
18 Òkùdu 2026
Òní ni ìdájọ́ àwọn afurasí agbésùnmọ̀mí tó lé ní 400 yóò wáyé l'Abuja
18 Òkùdu 2026
Ìjọba Equatorial Guinea kọ̀wé fipò sílẹ̀ lẹ́yìn tó kùnà láti mú ìlérí rẹ̀ ṣẹ
18 Òkùdu 2026
Inú gbogbo èèyàn ìpínlẹ̀ Osun ló dún sí ìdájọ́ tó fààyè gba Accord láti díje, Adeleke ní wọ́n ń fẹ́ - Ìjọba Osun
17 Òkùdu 2026
Inú ìbànújẹ ọkàn ni mo wà torí àwọn ọmọdé wà ninu awọn èèyàn tawon janduku agbébọn ji gbe, bẹẹ, o ti le ni oṣu kan bayii- Makinde
17 Òkùdu 2026
Àdó olóró agbésùnmọ̀mí ṣekúpa ọlọ́pàá mẹ́ta
17 Òkùdu 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Kí ló fà á tí àwọn ọkùnrin fi máa ń lá àlá ìbálòpọ̀?
2
Ẹgbẹ́ Arewa fọnmú lórí ìdúnkookò Sunday Igboho fáwọn Fulani pé yóò lẹ́yìn, Igboho fèsì padà
3
Ìbejì ló wù wá láti fẹ́ láti ilẹ̀, a ti wà pọ̀ fún ọdún mẹ́wàá, a fẹ́ fẹ́ àwọn ìbejì kan tẹ́lẹ̀ àmọ́ ìwà àti ẹ́jẹ́ wa kò papọ̀ - Ìbejì Oguntoye
4
Ọkùnrin kan rèé tó ti wà lórí ìdúró fún ọdún márùn-ún láì jòkòó tàbí dùbúlẹ̀
5
Àlàyé lórí báwọn ọ̀dọ́ kan ṣe fi ipá mú abílékọ jáde ní àhámọ́ ọlọ́pàá tí wọ́n sì dáná sun ún
6
Ṣé òótọ́ ni pé ajínigbé tu aláboyún àtàwọn ọmọ rẹ̀ sílẹ̀ lẹ́yìn tí Sunday Igboho fún wọn ní gbèdéke wákàtí méjì?
7
Makinde ti gbalẹ̀ Òrìṣà, mo máa ṣiṣẹ́ tako Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo nínú ètò ìdìbò tó ń bọ̀ - Fayose
8
"Ilé-iṣẹ́ rédíò Agidigbo FM ni ẹ lè wó, ẹ ò lè wó Oriyomi Hamzat"
9
Ta ni yóò di Olóòtú ìjọba tuntun ní UK, báwo ni wọn yóò ṣe yàn-án?
10
Gọngọ́ sọ, àwọn Ṣọ́jà lé ọlọ́pàá lùgbẹ́ lágọ́ ọlọ́pàá l' Osogbo
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 24 Òkùdu 2021
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology